หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 99 ของ 316 แรกแรก ... 4989979899100101109149199 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 981 ถึง 990 ของ 3157

โพส
    127

ค่าปกติ

สั่งหนังครับ รายละเอียดตาม PM

โพส
    127

ค่าปกติ

แจ้งโอนเงินครับ รายละเอียดตาม PM

โพส
    12

ค่าปกติ

โอนแล้วครับ พ่อค้า .....PM ครับ

โพส
    7

ค่าปกติ สั่งหนังหน่อยครับผม

สั่งหน้งหน่อยครับ
    1.รักเว้ยเฮ้ย <พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    2.มึง กู เพื่อนกันจนวันตาย <พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    3.Spirit Hunters (โชว์ล่าท้าผี) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    4.War Horse (2012)(ม้าศึก จารึกโลก) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    5.Hellraiser: Revelations (2012)(บิดเปิดผี นรกไม่มีวันตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    6.ส.ค.ส. สวีทตี้ <พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    7.Tinker, Tailor, Soldier, Spy (2012)(ถอดรหัสสายลับพันหน้า) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    8.Dream House (2012)(บ้านแอบตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    9.ฝนตกขึ้นฟ้า (Headshot)<พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    10.Hugo (2012) (ปริศนามนุษย์กลของฮิวโก้) <บรรยายไทย> ถึงแม้บรรยายไทยจะไม่ได้มาจากมาสเตอร์ แต่บรรยายไทยแจ่มแจ๋ว
    11.Footloose (2012)(ฟุตลูส) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    12.Trust (2012)(เหยื่อนรก ออนไลน์) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    13.Tower Heist (2012)(ปล้นเสียดฟ้า บ้าเหนือเมฆ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    14.ซุป'ตาร์ On Stage 17th Polyplus แนะนำอย่างแรงครับ
    15.The Three Musketeers (2012)(สามทหารเสือ ดาบทะลุจอ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    16.What's Your Number? (2012) (ว้อทส์ ยัวร์ นัมเบอร์? เธอจ๋า..มีแฟนกี่คนจ๊ะ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    17.1911(1911 ใหญ่ผ่าใหญ่) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    18.Friends With Benefits (เพื่อนกัน มันส์กระจาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    19.The Sorcerer And The White Snake(2012) (ตำนานเดชนางพญางูขาว) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    20.บันทึกการแสดงสด แร็พเตอร์ 2011 เดอะ คอนเสิร์ต (2disc) แนะนำอย่างแรงครับ
    21.666 The Beast (666 ซาตานสั่งตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,266

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by majini แสดงโพส
    ไ้ด้รับเรียบร้อยครับ . . .
    ขอบคุณครับที่ให้บริการ . . .
    รับทราบครับ
    ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

Quote Originally Posted by wazan แสดงโพส
    สั่งหนังครับ DVD9 ช่วยตรวจสอบว่ามีพากษ์ไทยทุกเรื่องด้วยนะครับ
    Tango & Cash (Sylvester Stallone) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Eagle Eye (Shia LaBeouf ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull (Shia LaBeouf ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Bad Boys 1 (Michael Bay) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Bad Boys 2 (Michael Bay) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Die Hard 3<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    007 Die Another Day <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Flying Swords Of Dragon Gate (2012)(พยัคฆ์ตะลุยพยัคฆ์)<บรรยายอังกฤษ+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Just Call Me Nobody (คัมภีร์เทวดา จอมยุทธไร้นาม)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    13 (2011) (13 รหัสกระสุนเจาะกะโหลก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    The Mask <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Infernal Affairs 1(2 คน 2 คม) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Infernal Affairs 2(ต้นฉบับ 2 คน 2 คม) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Infernal Affairs 3(ปิดตำนาน 2 คน 2 คม) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Prison on Fire 2 (โหดเดือดระอุ) <พากย์ไทย>
    Detective Dee and the Mystery of the Phantom Flame<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Accident <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Kungfu Cyborg: Metallic Attraction <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Terminator 3<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Terminator 1<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Around the World in 80 Days (Jackie Chan) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Prison on Fire 2(Chow Yun Fat) <พากย์ไทย>
    Dragonball Evolution (Chow Yun Fat) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The Tricky Master (Stephen Chow) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    When Fortune Smiles (Stephen Chow) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Out of the Dark (Stephen Chow) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>

ช่วยคำนวณเงินด้วยครับ ตอบที่นี่หรือ WA-ZAN@hotmail.com ครับ
    พีเอ็มครับ

Quote Originally Posted by mummy แสดงโพส
    สั่ง DVD 9 คับ
    Disturbia (จ้อง หลอน...ซ่อนเงื่อนผวา) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The X-Files: Fight The Future (ดิ เอ็กซ์ ไฟล์ : ฝ่าวิกฤตสู้กับอนาคต)<บรรยายไทย>
    A Serious Man <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Lord of War (Nicolas Cage) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Starwars Ep1 :The Phantom Menace<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Starwars Ep2 :Attack of the Clones<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Starwars Ep3 :Revenge of the Sith<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Starwars Ep4 :A New Hope<บรรยายไทย>
    Starwars Ep5 :The Empire Strikes Back<บรรยายไทย>
    Starwars Ep6 :Return of the Jedi<บรรยายไทย>
    ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ภาค 4 ศึกนันทบุเรง <พากย์ไทย>

ตามนี้ครับ
    ได้รับของเรียบร้อยแล้ว

Quote Originally Posted by the dragon แสดงโพส
    โอนเงินให้เเล้วนะครับ รายละเอียดทาง PM

่พ่อค้า อย่าลืม กันกระเเทก Transformers ให้ด้วยนะครับ !!!
    น่าจะได้รับของแล้วนะครับ

Quote Originally Posted by wut911 แสดงโพส
    สั่งเมื่อวาน ได้วันนี้ เร็วที่สุดในปฐพีแล้วครับ
    รายการที่ขาด เห็นผ่านๆ ตาแล้วนะครับ

Quote Originally Posted by BoMBoM แสดงโพส
    สั่งหนังครับ รบกวนคำนวนเงินครับ

หนังซอง DVD9 แผ่นละ 40 บาท
    1. Babysitters (พี่เลี้ยงแสนร้อน) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> น18+
    2. Girls' Generation ;Arena Tour 2011 Concert Live In Japan แนะนำอย่างแรงครับ
    3. Girls' Generation-Japan First Tour
    4. BBC อัศจรรย์แดนแปซิฟิกใต้
    5. BBC ที่สุดแห่งปฐพีธรรมชาติ
    6. BBC อาณาจักรแทยานโลกตะลึง
    7. Last King of Scotland เผด็จการแผ่นดินเลือด
    8. 9th Company (อำมหิตสงครามพิชิตอัฟกานิสถาน)
    9. Johnny English Reborn (2012)(พยัคฆ์ร้าย ศูนย์ ศูนย์ ก๊าก สายลับกลับมาป่วน) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    10. Underworld 3: Rise Of The Lycans (สงครามโค่นพันธุ์อสูร 3 ปลดแอกจอมทัพอสูร)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    11. Underworld 4
    12. Contagion (2011) (คอนเทเจี้ยน สัมผัสล้างโลก) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    13. Adele; Live At The Royal Albert Hall (2011)
    14. Abduction
    15. 1911 ใหญ่ฝ่าใหญ่
    16. Set up
    17. Immortals (2012) (เทพเจ้าธนูอมตะ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    18. Catch .44 (2012) (ตลบแผนปล้น คนพันธุ์แสบ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    19. Girls' Generation-Japan First Tour เนียนๆ อีกแล้ว
    20. ซุป'ตาร์ On Stage 17th Polyplus แนะนำอย่างแรงครับ
    21. In Time (2012) (อินไทม์ ล่าเวลาสุดนรก) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    22. The Three Musketeers (2012)(สามทหารเสือ ดาบทะลุจอ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    23. The Twilight Saga: Breaking Dawn Part 1 (2012) (แวมไพร์ ทไวไลท์ 4)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    24. Killer Elite (2012)(โหดโคตรพันธุ์ดุ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    25. Real Steel (2012)(ศึกหุ่นเหล็กกำปั้นถล่มปฐพี) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    26. Colombiana (2012) (ระห่ำเกินตาย)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    27. Conan the Barbarian (2012)(โคแนน นักรบเถื่อน) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    28. Fast & Furious 5 (เร็ว แรงทะลุนรก 5) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    29. Skin to the Max Seasons 1(tokyo,paris,barcelona,rio de jeneiro,prague)(2disc)<บรรยายอังกฤษ>(ฉ20+)
    30. Never back down
    31. Couples Retreat
    32. J. Edgar(2012)(เจ. เอ๊ดการ์ จอมอหังการ์ เอฟบีไอ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    33. Tinker, Tailor, Soldier, Spy (2012)(ถอดรหัสสายลับพันหน้า) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    34. เดี่ยวไมโครโฟน 9.5: Chiangmai Story <พากย์ไทย>
    35. กากี <พากย์ไทย> น18+
    36. Contraband

บ๊อกเซ็ต
    1. CSI New York SEASON 1-4, 7
    2. CSI Miami SEASON 9
    3. CSI Vegas SEASON 11
    4. Grey Anatomy SEASON 1
    5. Walking dead SEASON 1
    6. บ๊อกเซ็ต กล่องพับ:Batman 1- 6<บรรยายไทย> แผ่นละ 65 บาท
    7. Benhur (3d9+d5+book ) 380
    8. บ๊อกเซ็ตสะท้อนแสง ดีวีดีเก้า:Madagascar 1-2(2Discแบบพับ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> 80

ขอบคุณครับ
    น่าจะได้รับของแล้วนะครับ

Quote Originally Posted by จิ๊กโก๋โรแมนติก แสดงโพส
    เร็วขนาดนี้ ต้องเรียกว่า
    "นกกระจอกยังไม่ทันหิวน้ำ" เลยครับ 5555
    แวะมาทีไร มีเรื่องให้ขำทุกทีเลย สำหรับท่านนี้
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by leon2k แสดงโพส
    แจ้งโอนแล้วครับพ่อค้า

เช็ค PM ด้วยครับ

จัดส่งแล้วขอเลข Ems ด้วยครับผม
    Quote Originally Posted by leon2k แสดงโพส
    โอนแล้วครับ พ่อค้า .....PM ครับ

ดับเบิ้ล ออเดอร์อีกแล้ว

Quote Originally Posted by fai_cg แสดงโพส
    โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ
    รบกวนเช็ค PM และส่งเลขพัสดุให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ
    ได้รับของยังเอ่ย

Quote Originally Posted by papakobi แสดงโพส
    Bluray กล่องใสกับ กล่องเหล็ก แบบไหนคุณภาพ ดีกว่ากันครับ ขอบคุณครับ
    Quote Originally Posted by จิ๊กโก๋โรแมนติก แสดงโพส
    ไส้ในเหมือนกัน ไม่มีอะไรต่าง ต่างกันแค่เปลือกนอก
    ชอบความเบาสบาย ไป กล่องใส
    ชอบความหนักแน่น ไป กล่องเหล็ก
    Quote Originally Posted by papakobi แสดงโพส
    ขอบคุณครับ
    ตัว 50GB คุณภาพดีที่สุดใช่มั้ยครับ เครื่อง Sony Bluray เล่นได้มั้ยครับ
    50GB คุณภาพดีที่สุด ณ.วันนี้ครับ

เครื่อง Sony Bluray....ผมใช้ S380 อ่านได้ทั่วปฐพีครับ
    นอกจากมากับความบันเทิงเริงใจแล้ว
    ยังมีสาระดีๆ มาฝากด้วย
    ขาประจำรุ่นเก๋าของร้านเลย ท่านนี้
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by TREISARA แสดงโพส
    มี Pm ครับ

และขอถามเพื่อประดับความรู้ซักเล็กน้อย......... อายุของแผ่น BD (ที่เก็ยรักษาค่อนข้างดี) ประมาณกี่ปีครับ?
    พีเอ็มครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by panassaya แสดงโพส
    พี่คะอยากได้ Bluray Trueblood กับ Vampire diaries ทั้ง 3ภาค 2เรื่อง เห็นเมืองนอกมีขายแล้ว อีกนานไหมกว่าพี่จะเอามาขายคะ
    พีเอ็มครับ
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by akaz แสดงโพส
    สั่งหนังครับ รายละเอียดตาม PM
    Quote Originally Posted by akaz แสดงโพส
    แจ้งโอนเงินครับ รายละเอียดตาม PM
    พัสดุ เตรียมพร้อมแล้วครับ

Quote Originally Posted by a_kub แสดงโพส
    สั่งหน้งหน่อยครับ
    1.รักเว้ยเฮ้ย <พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    2.มึง กู เพื่อนกันจนวันตาย <พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    3.Spirit Hunters (โชว์ล่าท้าผี) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    4.War Horse (2012)(ม้าศึก จารึกโลก) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    5.Hellraiser: Revelations (2012)(บิดเปิดผี นรกไม่มีวันตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    6.ส.ค.ส. สวีทตี้ <พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    7.Tinker, Tailor, Soldier, Spy (2012)(ถอดรหัสสายลับพันหน้า) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    8.Dream House (2012)(บ้านแอบตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    9.ฝนตกขึ้นฟ้า (Headshot)<พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    10.Hugo (2012) (ปริศนามนุษย์กลของฮิวโก้) <บรรยายไทย> ถึงแม้บรรยายไทยจะไม่ได้มาจากมาสเตอร์ แต่บรรยายไทยแจ่มแจ๋ว
    11.Footloose (2012)(ฟุตลูส) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    12.Trust (2012)(เหยื่อนรก ออนไลน์) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    13.Tower Heist (2012)(ปล้นเสียดฟ้า บ้าเหนือเมฆ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    14.ซุป'ตาร์ On Stage 17th Polyplus แนะนำอย่างแรงครับ
    15.The Three Musketeers (2012)(สามทหารเสือ ดาบทะลุจอ) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    16.What's Your Number? (2012) (ว้อทส์ ยัวร์ นัมเบอร์? เธอจ๋า..มีแฟนกี่คนจ๊ะ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    17.1911(1911 ใหญ่ผ่าใหญ่) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    18.Friends With Benefits (เพื่อนกัน มันส์กระจาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    19.The Sorcerer And The White Snake(2012) (ตำนานเดชนางพญางูขาว) <บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    20.บันทึกการแสดงสด แร็พเตอร์ 2011 เดอะ คอนเสิร์ต (2disc) แนะนำอย่างแรงครับ
    21.666 The Beast (666 ซาตานสั่งตาย) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    พีเอ็มครับ

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,266

ค่าปกติ

รายการใหม่ครับ

Cinema Paradiso (ซิเนม่า พาราดิซโซ่) <บรรยายไทย> แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Malena (มาเลน่า ผู้หญิงสะกดโลก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    The Legend of 1900 (ตำนานนาย 1900 หัวใจรักจากท้องทะเล)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ

Underworld 4: Awakening (2012)(สงครามโค่นพันธุ์อสูร 4 กำเนิดใหม่ราชินีแวมไพร์)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Underworld 3: Rise Of The Lycans (สงครามโค่นพันธุ์อสูร 3 ปลดแอกจอมทัพอสูร)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Underworld 2: Evolution (สงครามโค่นพันธุ์อสูร อีโวลูชั่น)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Underworld (สงครามโค่นพันธุ์อสูร)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The Darkest Hour (2012)(เดอะ ดาร์คเกส อาวร์ มหันตภัยมืดถล่มโลก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    5 Days of War (2012)(สมรภูมิคลั่ง 120 ชั่วโมง)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    After Dark : Prowl (มิติสยอง 7 ป่าช้า: ล่านรก กลางป่าลึก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Cinema Paradiso (Giuseppe Tornatore)<บรรยายไทย>
    Malena (Giuseppe Tornatore) <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The Legend of 1900 (Giuseppe Tornatore)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Underworld: Awakening(2012) (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Underworld: Rise of the Lycans (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Underworld: Evolution (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Underworld (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Whiteout (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Click (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The Aviator (2disc)(Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Van Helsing (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Pearl Harbor (2disc) (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Serendipity (Kate Beckinsale )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

บ๊อกเซ็ต กล่องเหล็ก:Giuseppe Tornatore Collection (3disc) แนะนำอย่างแรงครับ
    -cinema paradiso <บรรยายไทย>
    -malena <บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    -the legend of 1900 <บรรยายไทย+พากย์ไทย>

บ๊อกเซ็ต กล่องเหล็ก: Avril Lavigne Collection (5disc)
    -the best damn tour live in toronto
    -live in korea
    -bonez tour live at budogan
    -live in dublin
    -live from the roxy theater

บ๊อกเซ็ต;The Walking Dead Season 1-2 12d5<บรรยายไทย>

บ๊อกเซ็ต;The Adventure of Merlin Season 4 6d5<บรรยายไทย>
    บ๊อกเซ็ต:The Adventure of Merlin Season 3 6d5<บรรยายไทย>
    บ๊อกเซ็ต:The Adventure of Merlin Season 2 6d5<บรรยายไทย>
    บ๊อกเซ็ต:The Adventure of Merlin Season 1 5d5<บรรยายไทย>
    บ๊อกเซ็ต:The Adventure of Merlin Season 1-3 18d5<บรรยายไทย>

Blu-ray ซอง;The B-52s with the Wild Crowd! Live In Athens, GA (2012) DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Blu-ray Experience: Opera & Ballet Highlights DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;The Blu-ray Experience II :Opera, Ballet & Theatre DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;An Evening with il Divo: Live in Barcelona DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;IMAX: Hubble (2d+3D) (Leonardo DiCaprio) DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;The Iron Lady (2012)(Meryl Streep+Jim Broadbent)<บรรยายอังกฤษ> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Flying Swords of Dragon Gate (2012)(Jet Li+Zhou Xun+Chen Kun)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;5 Days of War (2012)(Rupert Friend+Emmanuelle Chriqui)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;Underworld 4 Awakening (2012)(Kate Beckinsale+Michael Ealy)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Underworld 3 Rise of the Lycans (Kate Beckinsale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 5.1
    Blu-ray ซอง;Underworld 2 Evolution (Kate Beckinsale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Underworld 1(Kate Beckinsale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Men in Black II (Tommy Lee Jones+Will Smith)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;Men in Black (Tommy Lee Jones+Will Smith)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> Dolby TrueHD 5.1

Blu-ray ซอง;Titanic (James Cameron+Leonardo DiCaprio+Kate Winslet)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS 5.1 จะแนะนำดีมั้ยละเนี่ย...
    Blu-ray ซอง;The Prestige (Christian Bale+Hugh Jackman+Scarlett Johansson)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Eight Below (Paul Walker+Bruce Greenwood)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Training Day (Denzel Washington+Ethan Hawke) <บรรยายไทย>
    Blu-ray ซอง;G.I. Jane (Demi Moore+Viggo Mortensen)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Ghost (Demi Moore+Patrick Swayze)<บรรยายไทย>Dolby TrueHD 5.1 โว้... มายเลิฟ... มายดาร์ลิ่ง...

Blu-ray ซอง;Das Boot (The Director's Cut)<บรรยายไทย> DTS-HD Master 5.1 แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;The International (Clive Owen+Naomi Watts)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>Dolby TrueHD 5.1
    Blu-ray ซอง;War (Jet Li+Jason Statham)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> LPcm 5.1 Uncompressed
    Blu-ray ซอง;Push (Chris Evans+Dakota Fanning)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray ซอง;ซามูไร อโยธยา (Seigi Ozeki+สรพงษ์ ชาตรี)<พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1

Blu-ray ซอง;Cinema Paradiso (Giuseppe Tornatore+Enzo Cannavale)<บรรยายไทย> DTS-HD Master 5.1แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;Malena (Giuseppe Tornatore+Monica Bellucci)<บรรยายอังกฤษ+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1 แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ
    Blu-ray ซอง;The Legend of 1900 (Giuseppe Tornatore+Tim Roth)<บรรยายอังกฤษ+พากย์ไทย>DTS-HD Master 5.1
    แนะนำอย่าง แรงแรง ครับ

Blu-ray ซอง;Manhunters (Jessica Drake+Kirsten Price+Carmen Hart) Rate X
    Blu-ray ซอง;Flower and Snake 1 (ฉ20+)(Aya Sugimoto+Renji Ishibashi) Dolby TrueHD 2.0
    Blu-ray ซอง;Flower and Snake 2 (ฉ20+)(Aya Sugimoto+Kenichi Endo) Dolby TrueHD 2.0
    Blu-ray ซอง;Flower and Snake 3 (ฉ20+)(Minako Komukai+Shohei Hino) Dolby TrueHD 2.0

Blu-ray 50GB;Flying Swords of Dragon Gate (2D+3D) (2012)(Jet Li+Zhou Xun+Chen Kun)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1
    Blu-ray 50GB;Megu Kamijyo in Real 3D (2012) Lpcm 2.0 Uncompressed Rate X
    Blu-ray 50GB;The Darkest Hour 3D (2012)<บรรยายไทย+พากย์ไทย> DTS-HD Master 5.1

Cinema Paradiso ของปรมาจารย์ จูเซปเป ทอร์นาทอเร ต้องขอยกให้เป็นหนังสุดประทับใจ ไร้ขีดจำกัดของกาลเวลาจริงๆ
    ไม่ว่า เวลาจะผ่านไปนานเท่าไร ได้ดูหนังเรื่องนี้ ก็ต้องอิน จนน้ำตาไหลทุกที
    ยิ่งเวลาผ่านไปนานมากเท่าไร อายุมากขึ้นเท่าไหร่ ต่อมน้ำตาก็ยิ่งทำงานหนักมากขึ้นเท่านั้น
    ต้องให้เครดิต ความสามารถของเหล่าทีมงาน ไม่ว่าจะเป็น ผกก นักแสดง บทหนัง และ เพลงประกอบอันยอดเยี่ยม
    โดยเฉพาะบทหนัง จี้ได้ตรงจุดหัวใจของผู้ชม ทุกเพศ ทุกวัย ทำให้ผู้ชมมีอารมณ์ร่วมกับหนังได้โดยง่าย
    แผ่นบีดี เรื่องนี้มากับระบบเสียง dts hd master 2.0 สุดเก๋า สุดคลาสสิก จริงๆ เลยนะเนี่ย
    เนื่องจากเป็นหนังที่ไร้ขีดจำกัดของกาลเวลา ก็เลยเอา ที่เคยเล่ามาแล้ว สมัยเป็น ดีวีดี นู้น...มาแปะแบบไม่ต้องแก้ไขอะไรทั้งน้าน..
    ดังภาษิตที่ว่า "เหล้าเก่า ในขวดใหม่" นั่นเอง

เรื่องนี้มีเก็บไว้นานแล้วยังไม่ได้ดูเลย พอดีมีท่านผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการท่านนึง ให้หาเรื่องนี้ให้ เลยนึกอยากดูขึ้นมาทันที
    เนื้อเรื่องเล่าถึง เกาะเล็กๆแห่งหนึ่ง ในช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 เพิ่งยุติลง
    ผู้คนมีความยากลำบาก มีเพียงโรงหนังชื่อ Cinema Paradiso เท่านั้น ที่เป็นที่ให้ความสุขความบันเทิงแก่ผู้คน
    โดยมีตาแก่ "อัลเฟรโด้" เป็นคนฉายหนังประจำเมือง และมีเด็กชาย "โตโต้ "ที่ฉลาด น่ารัก และหลงใหลในการดูหนังเป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ชอบมาขลุกตัวอยู่ที่โรงหนังแห่งนี้ ทั้งสองเป็นคนที่รักการดูหนังเหมือนกัน ดูหนังเรื่องเดิมซ้ำแล้วซ้ำเล่าก็ไม่เบื่อ
    ทำให้เกิดมิตรภาพต่างวัยขึ้น เนื้อเรื่องจะเป็นอย่างไร... ลองหามาชมดูนะครับ ซึ้ง มั๊กๆขอบอก

ฉากที่ดูแล้วอมยิ้ม
    -ฉากที่บาทหลวงประจำเมือง ทำหน้าที่เป็นคนเซ็นเซอร์หนัง ที่มีฉากจูบ
    -ฉากที่ อัลเฟรโด้ ขอให้โตโต้ ช่วยทำข้อสอบ
    -ฉากในห้องเรียน 5*5= ต้นคริสมาส

ฉากที่ประทับใจ
    -ฉากที่ อัลเฟรโด้ ฉายหนังไปที่กำแพง เพื่อให้คนที่ไม่มีตังซื้อตั๋วได้ดู
    -ฉากที่ อัลเฟรโด้ พูดให้ โตโต้ ไปจากเมืองนี้
    “พวก เราแต่ละคนต่างมีดวงดาวให้ตามไปไขว่คว้า จงไปจากที่นี่เสียเถิด
    อยู่ที่นี่ไปวันๆ เธอคิดว่ามันเป็นศูนย์กลางของโลก
    เธอคิดว่าทุกสิ่งทุกอย่างจะไม่เปลี่ยนแปลง
    แล้วเธอลองจากไป ปีหนึ่ง หรือสองปี เมื่อเธอกลับมาทุกสิ่งทุกอย่างก็จะเปลี่ยนไป
    สิ่งที่เคยเชื่อมต่อกับเธอถูกทำลายลง อะไรที่เธอกลับมาตามหาก็ไม่อยู่ที่นั่นอีกต่อไป
    อะไรที่เคยเป็นของเธอก็หายสาบสูญ เธอต้องไปนานๆ หลายๆ ปี เกินกว่าที่เธอจะสามารถกลับมาที่นี่แล้วยังเจอผู้คนที่เธอรู้จัก”

(ซึ้งมั๊กๆๆ)

-ฉากที่ แม่ พูดกับ โตโต้ ตอนท้ายเรื่อง
    “แม่ไม่เคยต้องการคำอธิบายอะไรเลย ลูกไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไร
    แม่คิดเสมอว่ามันเป็นสิ่งที่ดี ลูกทำถูกแล้วที่จากไป ทำในสิ่งที่ต้องการจะทำ
    ทุกครั้งที่แม่โทรไปหาลูก เสียงผู้หญิงที่รับโทรศัพท์ไม่เคยซ้ำกันเลย แต่แม่ไม่เคยได้ยินสักเสียงเลยที่รู้สึกได้ว่าเธอรักลูก แม่รู้สึกได้
    แม่คิดมาตลอดและไม่เคยเปลี่ยน แม่อยากเห็นลูกลงหลักปักฐาน รักใครสักคน แต่ชีวิตของลูกอยู่ที่นั่น ที่นี่มีแต่ผีทั้งนั้น ไปเถอะลูก โตโต้”

(น้ำตาจะไหลแล้ว...)

-ฉากที่ โตโต้ ดูของฝากที่ อัลเฟรโด้ ทำไว้ให้ (น้ำตาไหลแล้วครับ...)

FINE...

โพส
    12

ค่าปกติ

ออร์เดอร์แรกได้รับแล้ว

นั่งรอออร์เดอร์ที่สองอยู่

ที่ตั้ง
    Chiangmai
    โพส
    116

ค่าปกติ

ขออนุญาตแสดงความรู้สึกชื่นชมการรีวิวของคุณพ่อค้า นะคะ สุดยอดมั่กๆๆ เจ้าค่ะ Two Thumbs up

ค่าปกติ

Cinema Paradiso

หนังในดวงใจอันดับ 1 ตลอดกาลของจิ๊กโก๋ฯ
    หากคุณเป็นคนรักหนัง หากคุณหลงใหลในมายาของภาพยนต์
    หากในวัยเด็กคุณเคยดูหนังในโรงเก่าๆ แถวๆบ้านเกิด
    คุณเคยดูหนังกลางแปลง แล้วเก็บเศษฟิืล์มมาเป็นของสะสมในวัยเด็ก

คำว่า อย่าพลาด ยังฟังดูน้อยเกินไปกับหนังเรื่องนี้

โพส
    2

ค่าปกติ

ยังมีอยุ่ไหนครับ ขอรายละเอียดสั่งซื้อด้วยครับ PM ไปเห็นเงียบ

DVD9 (กล่องใส);The Bourne Identity<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    DVD9 (กล่องใส);The Bourne Supremacy<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    DVD9 (กล่องใส);The Bourne Ultimatum<บรรยายไทย+พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส