หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 1 ของ 11 123 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1 ถึง 10 ของ 197

กระทู้: #วิธีการสั่งซื้อหนัง#ใครไม่รู้ว่าสั่งหนังยังไง เข้ามาทางนี้จ้า^^

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิก Guest

ค่าปกติ

ขอบคุณมากๆค่ะ

ยังไม่ได้สมัครสมาชิก Guest

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แสดงโพส
    ขอบคุณมากๆค่ะ
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิกแต่ต้องการสั่งหนัง ตอนนี้ที่จะสั่งเป็นหนังฝรั่งแต่ที่สั่งส่วนมากเป็นซีรี่เกาหลีซะส่วนใหญ่จะสมัครสมาชิกจะให้ทำขั้นตอนยังไงค่ะ/patty

โพส
    18

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by ยังไม่ได้สมัครสมาชิก แสดงโพส
    ยังไม่ได้สมัครสมาชิกแต่ต้องการสั่งหนัง ตอนนี้ที่จะสั่งเป็นหนังฝรั่งแต่ที่สั่งส่วนมากเป็นซีรี่เกาหลีซะส่วนใหญ่จะสมัครสมาชิกจะให้ทำขั้นตอนยังไงค่ะ/patty

สมัครสมาชิก

ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ dvd2hand (ที่เขียนว่า DVD2HAND.TV - ขาย DVD ราคาถูกที่สุดในโลก)แล้วมันจะมีขอ้ความให้สมัครสมาชิก แบบนี้ค่ะ

แล้วก็สมัครเลยค่ะ(register)

การสั่งซื้อ
    พอสมัครสมาชิกเสร็จแล้ว ก็เข้าไปที่ตลาดซื้อขาย จะมีห้องต่างๆดังนี้ค่ะ

เลือกเอาเลยค่ะ ว่าจะซื้อห้องไหน อยากได้หนังแบบไหนก็เข้าห้องนั้นเลยค่ะ
    ปล.ห้องจำหน่าย DreamBox และสินค้าลับเฉพาะ สมัครแรกๆอาจยังไม่เห็นห้องนี้นะคะ

วิธีการสั่งซื้อ
    พอเข้าไปห้องที่ต้องการซื้อเรียนร้อยแล้ว จะเห็นว่ามีหลายร้านมากๆ เลือกไม่ถูก
    ให้เลือกร้านที่ ปักหมุด+ขายมานาน (ร้านที่ไม่ได้ปักหมุด ไม่ได้หมายความว่าซื้อไม่ได้นะคะ แต่สมัครแรกๆ เอาแบบชัวร์ๆเนอะ)เข้าไปเช็คการโพสของลูกค้าในหน้าหลังๆค่ะ ว่าเค้าโพสว่าอะไรบ้าง หรือถ้าไม่มั้นใจก็กระทู้นี้เลยค่ะ
    http://dvd2hand.tv/forum/showthread.php?t=19544
    เค้าจะแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ กับร้านที่ไม่ควรซื้อค่ะ ลองเข้าไปดูนะคะ

พอได้ร้านแล้ว เลือกรายการหนังที่ต้องการแล้ว การติดต่อกับพ่อค้าแม่ค้า คือการPMหรือE-mail ค่ะ การPMสะดวกค่ะ เพราะแม่ค้าพ่อค้าส่วนใหญ่เค้าจะใช่การPMเอาค่ะ
    การPMคือการส่งข้อความส่วนตัวถึงคนนั้นๆ เหมือนอีเมลล์เลยค่ะ การส่งPMก็แค่กดไปที่ชื่อล็อกอินของพ่อค้าแม่ค้า แล้วมันจะมีตัวเลือกให้เลือกค่ะ

ให้เลือก "ข้อความส่วนตัว" (ข้ออนุญาตใช้ชื่อพี่ตะละล้านะคะ )
    แล้วก็ส่งรายการไปได้เลยค่ะ และเดี๋ยวพ่อค้าแมาค้าจะงส่งข้อความกลับมาบอกลายละเอียดเองค่า ตรงชื่อล็อกอินของเราจะมีกล่องข้อความเตือนว่ามีข้อความมาใหม่รึป่าว

คลิ๊กตรงคำว่ามีหนึ่งข้อความใหม่ค่ะ

พ่อค้าแม่ค้าจะส่งยอดเงินที่เราต้องโอน พร้อมกับเลขบัญชีธนาคารให้เราโอน พอโอนแล้วอย่าลืมมาแจ้งพ่อค้าแม่ค้านะคะ เดี๋ยวเค้าจะลืมเอา แล้วก็รอรับหนังตามกำหนดของร้านนั้นๆเลยค่ะ

ปล.อธิบายไม่ค่อยเก่ง เขียนผิดหรือขาดตกบกพร่องตรงไหนข้ออภัยด้วยนะคะ
    Last edited by Pimnisszaa; 24-05-2010 at 21:34.
    Thailand Only
    –––•Listen! Everything happens for a reason, everything happens for a reason•–––

โพส
    90

ค่าปกติ

น้องพิม เยี่ยมมากไปเลยค่า^^

Bahoo Guest

ค่าปกติ

โอ้ ขอบคุณครับ ช่วยได้เยอะ

โพส
    90

โพส
    90

ค่าปกติ

สอบถามได้นะจ๊า^^

โพส
    90

ค่าปกติ

ขอดันหน่อยค่ะ^^

โพส
    18

ค่าปกติ

ดันด้วย ^^
    Thailand Only
    –––•Listen! Everything happens for a reason, everything happens for a reason•–––

โพส
    1

ค่าปกติ

ขอบคุณค่า มีประโยชย์ต่อสมาชิกใหม่ มากๆจ้า

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส