หน้าแรก | Facebook | กฎ กติกา มารยาท | การสนับสนุนเว็บ | ติดต่อเรา | Line ID : @923ykdea
หน้า 135 ของ 316 แรกแรก ... 3585125133134135136137145185235 ... สุดท้ายสุดท้าย
กำลังแสดงผลลัพธ์ 1,341 ถึง 1,350 ของ 3153

โพส
    101

ค่าปกติ

มีเรื่อง PM
    คิดค่าเสียหายด้วยครับ . . .

โพส
    101

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by majini แสดงโพส
    มีเรื่อง PM
    OK

โพส
    101

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by majini แสดงโพส
    OK
    ขอแก้ไขรายการครับ . . .

โพส
    101

ค่าปกติ

ขอแก้ไขรายการครับ . . .
    แจ้งโอนเงิน
    PM ครับ . . .

Blu-ray Disc ออฟไลน์ Silver Merchant (พ่อค้า แม่ค้าตัวจริง)
    โพส
    2,262

ค่าปกติ

Quote Originally Posted by gatai แสดงโพส
    แจ้งโอนเงินทา pm แล้วนะครับ
    ได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

แจ้งโอนเงิน
    ได้รับแล้วเช่นกันครับ
    ขอบคุณที่ใช้บริการครับ

รายการใหม่ครับ

Total Recall (2012)(ฅนทะลุโลก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    The Son of No One (2012)(วีรบุรุษขุดอำมหิต)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    The Three Stooges (2012)(สามเกลอหัวแข็ง)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    The Watch (2012)(เพื่อนบ้าน แก๊งป่วน ป้องโลก)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    That's My Boy (2012)(ลูกซ่าส์ ป๋าแสบ)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Beneath the Darkness (2012)(เกมหวีดจิตวิปริต)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Vampire Nation (2012)(ฝูงแวมไพร์ยึดสยองเมือง)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Dragon Wasps (2012)(ฝ่านรกฝูงต่อยักษ์)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Madagascar 3: Europe's Most Wanted (2012)(มาดากัสการ์ 3 ข้ามป่าไปซ่าส์ยุโรป)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Madagascar: Escape 2 Africa (มาดากาสการ์ ภาค 2 ป่วนป่าแอฟริกา)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Madagascar (มาดากัสการ์)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    The Swan Princess Christmas (2012)(เจ้าหญิงหงส์ขาว มหัศจรรย์วันคริสต์มาส)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

อันธพาล (2012)<พากย์ไทย> แนะนำอย่างแรงครับ
    J20 Anniversary Concert (2012)(2disc) แนะนำอย่างแรงครับ
    James Ruangsak Concert ได้เวลา...เจมส์ (2012)(2disc) แนะนำอย่างแรงครับ

Blu-ray ซอง;Total Recall (2012)(Colin Farrell+Kate Beckinsale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Wrong Turn 5: Bloodlines (2012)(Doug Bradley+Camilla Arfwedson)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Beneath the Darkness (2012)(Dennis Quaid+Tony Oller)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Bounty Hunters (2012)(Trish Stratus+Frank J. Zupancic)<บรรยายอังกฤษ+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Alone in the Dark II (2012)(Rick Yune+Rachel Specter)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Girl from the Naked Eye (2012)(Jason Yee+Samantha Streets)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Chernobyl Diaries (2012)(Jesse McCartney+Jonathan Sadowski )<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray ซอง;รักฉันอย่าคิดถึงฉัน (I Miss You)<พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Watch (2012)(Ben Stiller+Vince Vaughn)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Three Stooges (2012)(Sean Hayes+Chris Diamantopoulos)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Arthur Christmas (2012)(James McAvoy+Jim Broadbent)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray ซอง;Madagascar 3: Europe's Most Wanted (2012)(DreamWorks)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Madagascar: Escape 2 Africa(DreamWorks)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Madagascar (DreamWorks)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Finding Nemo (Pixar)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Pixar Short Films Collection Vol. 1 (Pixar)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Hills Have Eyes (Ted Levine+Kathleen Quinlan)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Hills Have Eyes 2 (Daniella Alonso+Jacob Vargas)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray ซอง;Sex and Lucia (น18+)(Paz Vega+Tristan Ulloa)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Cheeky (น18+)(Yuliya Mayarchuk+Jarno Berardi)<บรรยายอังกฤษ>
    Blu-ray ซอง;Elles (น18+)(Juliette Binoche+Anais Demoustier)<บรรยายอังกฤษ>

Blu-ray ซอง;A River Runs Through It (Brad Pitt+Craig Sheffer)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;The Pursuit of Happyness (Will Smith+Thandie Newton)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Brotherhood of the Wolf (Samuel Le Bihan+Monica Bellucci)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Outlander (Jim Caviezel+Sophia Myles)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Reign of Fire (Christian Bale+Matthew McConaughey)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Repo Men (Jude Law+Forest Whitaker)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Frequency (Dennis Quaid+Jim Caviezel)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray ซอง;Painted Skin (Donnie Yen+Zhao Wei)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray ซอง;Schindler's List (Liam Neeson+Ralph Fiennes)<บรรยายไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Blu-ray ซอง;Lawrence of Arabia Peter O'Toole, Alec Guinness)<บรรยายไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Blu-ray ซอง;Torn Curtain (Paul Newman+Julie Andrews)<บรรยายไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Blu-ray ซอง;E.T. the Extra-Terrestrial (30th Anniversary Edition)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    Blu-ray ซอง;****** Royale (1967)<บรรยายอังกฤษ>

Blu-ray 50GB;Total Recall (2012)(Colin Farrell+Kate Beckinsale)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray 50GB;Madagascar 3: Europe's Most Wanted (2012)(2d+3D)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray 50GB;Arthur Christmas (2012)(2d+3D)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Blu-ray 50GB;I, Robot (2d+3D)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>
    Blu-ray 50GB;Finding Nemo (2d+3D)<บรรยายไทย+พากย์ไทย>

Animation 3D Vol.3 Demonstration Blu-ray Disc

Cars 2
    ภาพ - 1920x1080/24p
    เสียง - อังกฤษ ,ไทย
    ซับ - ไทย
    เวลา - 10 นาที

Cloudy with a chance of Meatball
    ซับ - ไทย
    เวลา - 9 นาที

Coraline
    ซับ - ไทย
    เวลา - 3 นาที

Despicable Me
    ซับ - ไทย
    เวลา - 3 นาที

Monster House
    ซับ - ไทย
    เวลา - 7 นาที

Rapunzel
    ซับ - ไทย
    เวลา - 7 นาที

The Nightmare before Christmas
    ซับ - ไทย
    เวลา - 4 นาที

The Polar Express
    เวลา - 13 นาที

สำหรับแผ่นบลูเรย์ 3D ที่ออกมาในช่วงแรกๆ มักจะไม่มีซับเสียงไทย พี่จีนแกก็พยายามที่จะใส่ซับเสียงไทยเข้าไป
    แต่ไม่สามารถใส่เข้าไปใน 3D ปกติโดยตรงได้ เนื่องจากวิทยายุทธ์ยังอ่อนหัด
    จึงต้องทำเป็นฟอร์แมท 3D(left/right) ก่อน ถึงจะใส่ซับเสียงไทยเข้าไปได้
    บางคนที่ไม่เคยสัมผัส 3D(left/right) มาก่อน มักจะคิดว่า ภาพไม่ชัดบ้างละ มิติไม่ดีบ้างละ
    จริงๆ 3D(left/right) จะมีทั้ง half bit และ full bit ในกลุ่มพวกที่เล่นกล้องวีดีโอ 3D ระดับ ไฮเอนด์ จะรู้จักฟอร์แมทนี้เป็นอย่างดี
    กลุ่มนี้จะเรียกว่า เมพ ก็ไม่เกินไป เพราะ ภาพที่เค้าเล่นกัน ความละเอียดสูงกว่าบลูเรย์ซะอีก
    บลูเรย์ 1080/24p เมพๆเล่นกันที่ 1080/60p เอาท์พุทที่เมพๆใช้กัน ก็เป็นฟอร์แมท 3D(left/right) นี่หละ
    ณ บัดนาวพี่จีน แกฝึกวิทยายุทธ มาถึงขั้นที่ 9 สำเร็จวิชาแล้ว ทำให้สามารถใส่ซับเสียงไทยเข้าไปใน 3D ปกติได้
    transformer 3 เป็นเรื่องสุดท้าย สำหรับฟอร์แมท 3D(left/right) หลังจากนั้นมา ก็จะเป็น 3D ปกติ หมดทุกเรื่องแล้ว

แผ่นนี้ทำขึ้นมาเพื่อรำลึกถึง 3D(left/right) แม้ว่าจะเป็นฟอร์แมทที่เก่า แต่เก๋า... เป็นเหมือนฟอร์แมทพื้นฐานของ 3D ปัจจุบัน
    ถ้าเปรียบ 3D(left/right) เป็นของเล่น ก็น่าจะเป็นเหมือนของเล่นสังกะสี ที่ดูไม่ได้ไฮเทคอะไรเลย
    แต่ถ้าได้ลองจับ ขยับดู จะพบว่ามันมีความละเมียดทั้งทางด้านศิลปะ ด้านวัฒธรรม ด้านวิทยาศาสตร์
    มันดูทรงคุณค่า และมีเสน่ห์น่าหลงไหลมากกว่า ของเล่นซูเปอร์ไฮเทคในปัจจุบันซะอีก

ใครที่ไม่เคยสัมผัสฟอร์แมท 3D(left/right) มาก่อน ลองเอาไปดูนะครับ แล้วจะต้องร้องอั๊ยย่ะ!!!

ซื้อครบ 1600 บาท ส่งฟรี + Animation 3D Demonstration Blu-ray Disc 1 แผ่น (ไม่มีปก ไม่มีสกรีน แต่แผ่นเอาไปสกรีนเองได้ครับ)

ถ้าต้องการปก+สกรีนแผ่น ชุดละ 15 บาท ครับ

Animation 3D Vol.1

Animation 3D Vol.2

Animation 3D Vol.3

Animation 3D Vol.4

Animation 3D Vol.1-4

โพส
    816

ค่าปกติ

Blu-ray ซอง;Schindler's List (Liam Neeson+Ralph Fiennes)<บรรยายไทย>แนะนำอย่างแรงครับ
    อันนี้มีแต่บรรยายไทย ไม่มีพากย์ไทย ใช่ไหมครับ

โพส
    816

ค่าปกติ

อีก 1 เรื่องครับ
    Blu-Ray ซอง : Gandhi : 25th Anniversary Edition มหาตมะ คานธี เรื่องนี้มีไหมครับ

โพส
    19

ค่าปกติ

มี Killing bono
    และ almost famous ไหมคับ

โพส
    101

ค่าปกติ

แจ้งโอนเงิน
    ได้รับกล่องแล้วครับ . . .

โพส
    101

ค่าปกติ

ได้รับกล่องแล้วครับ . . .
    รบกวนตรวจสอบ . . .
    PM ครับ

Bookmarks

กฎระเบียบในการโพส