Quote Originally Posted by love แสดงโพส
ถ้าคนซื้อของผิดกฎหมายแล้วไม่ผิดทำไมพวกคุณไม่ไปแจ้งความกันละค่ะ เจ้าของร้านเขาจะได้สำนึกกันบ้าง
มัวแต่มาเรียกร้องในนี้แล้วจะได้อะไรกันค่ะ คุณก็รู้ว่าร้านนี้เเป็นยังไง คุณก็อยากให้เราซื้อกับร้านนี้กันต่อหรือค่ะ แค่แสดงความคิดเห็นค่ะ
ไม่ใช้ให้มากัดกันเอง อย่างน้อยตำรวจเขาก็ต้องถามแล้วว่าคุณซื้ออะไรไป ถ้าบอกซื้อแผ่นผี ตำรวจเขาคงจะตามให้หลอกค่ะ ใครที่ไปแจ้งความแล้วช่วยเอาหลักฐานมายืนยันด้วยค่ะ
เห็นโกงกันเเยอะแยะแต่สรุปเจ้าของก็ยังลอยนวลอยู่เหมือนเดิม Admin ก็ช่วยอะไรไม่ได้
อ้าว ทำไมพิมพ์ หมาๆ แบบนี้แหละค่ะ พูดดีๆ กันก็ได้ มากัด อะไร ไปกัดคนเดียวเถอะ ฉีดยาด้วยล่ะ คนอื่นจะได้ไม่เป็นบ้าไปตามคุณ

อะไร.. พิมพ์เตือนคนเสียหาย ก็เตือนกันดีๆ ซิ ฉันก็หวังว่า คุณคงจะโดนบ้าง จะได้รู้สึกบ้าง แล้วไม่ต้องมาเขียนแจ้งเตือนเขาให้ระวังหรอก สมน้ำหน้า

ส่วนเรื่องแจ้งความหรือไม่ ก็เป็นสิทธิของเขา มีหลายกรณีแล้ว ที่เขาไปแจ้งความ แผ่นผี นี่แหละ .. ลองไปเสิรช์หาดู ไม่ต้องมานั่งมโน ว่าไม่มีใครแจ้ง

หรอก นะ เขียนว่า หรอก ไม่ใช่ หลอก... ไปหลอกที่อื่น...